suresh prabhu pib

फुटवेअर आणि लेदर सेक्टरसाठी केंद्र सरकारचे खास पॅकेज

देश व्यापार
आयएफएलडीपी अंतर्गत तमिळनाडूमध्ये चार प्रकल्प मंजूर
लेदर व फुटवेअर क्षेत्रात रोजगार निर्मितीसाठी केंद्र सरकारने खास पॅकेज मंजूर केले आहे. या पॅकेजमध्ये सेंट्रल सेक्टर स्कीम – भारतीय फुटवियर, लेदर अॅण्ड अॅक्सेसरीज डेव्हलपमेंट प्रोग्राम (आयएफएलडीपी) च्या कार्यान्वयनासह रु. 2017-20 साठी 2600 कोटी.
चमूच्या क्षेत्रासाठी पायाभूत सुविधांचा विकास, चमूच्या क्षेत्राशी संबंधित पर्यावरणविषयक चिंता, अतिरिक्त गुंतवणूक सुलभ करणे, रोजगार निर्मिती आणि उत्पादन वाढविणे या योजनेचा उद्देश आहे. वाढीव कर प्रोत्साहन या क्षेत्रातील मोठ्या प्रमाणावर गुंतवणूक आकर्षित करतील आणि श्रम कायद्यात सुधारणा केल्यामुळे या क्षेत्रातील मौसमी स्वरुपाचे प्रमाण वाढेल.
आयएफएलडीपी अंतर्गत तमिळनाडुमधील चमू उद्योगाला मोठ्या प्रमाणात वाढ झाल्यामुळे 107.33 कोटींच्या एकूण खर्चासह चार प्रकल्पांना पायाभूत सुविधा, रोजगार निर्मिती आणि पर्यावरणीय स्थिरता सुधारीत करण्यासाठी औद्योगिक धोरण व प्रोत्साहन विभाग (डीआयपीपी) ने मान्यता दिली आहे.
पश्चिम बंगालमधील बंताला येथे मेगा लेदर क्लस्टरसाठी डीआयपीपीने मुख्य मंजूरी दिली आहे. यामुळे सुमारे 7000 लोकांना रोजगाराची संधी मिळेल.
Share on Social Media
0

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *