suresh prabhu russia

भारतातील रशियन गुंतवणुकीला प्रोत्साहन देण्यासाठी सुरेश प्रभु यांनी फास्ट ट्रॅक मॅकेनिझमची घोषणा केली

देश व्यापार

केंद्रीय वाणिज्य व उद्योग आणि नागरी उड्डयन मंत्री सुरेश प्रभु यांनी रशियन कंपन्यांकरिता वेगवान ट्रॅक, एकल-खिडकी यंत्रणा तयार करण्याचे जाहीर केले. औद्योगिक धोरण व प्रोत्साहन विभाग (डीआयपीपी), वाणिज्य व उद्योग मंत्रालय . नवी दिल्ली येथे डीआयपीपी, इन्व्हेस्ट इंडिया आणि इंडियन इंडस्ट्रीजचे कन्फेडरेशन ऑफ इंडियन इंडस्ट्री (सीआयआय) यांनी आयोजित भारत-रशिया बिझनेस समिट संबोधित करताना ते बोलत होते. मंत्री म्हणाले की, रशियन बाजारपेठेच्या विकासासाठी रशियाच्या डेस्कशिवाय ही यंत्रणा राबविली जाईल.

सुरेश प्रभु यांनी सांगितले की आंतरराष्ट्रीय उत्तर-दक्षिण वाहतूक कॉरीडॉरवरील काम चालू आहे आणि युरेशियन आर्थिक संघटना (ईएईयू) सह एक विनामूल्य व्यापार करार (एफटीए) वर हस्ताक्षर केल्याने लवकरच एक प्रचंड बाजार तयार होईल ज्यामुळे या भागातील सर्व देशांना फायदा होईल आणि भारताच्या राज्यांमधील आणि रशियाच्या क्षेत्रांमध्ये आंतर-क्षेत्रीय भागीदारी देखील प्रोत्साहन देते.

वाणिज्य मंत्री पुढे म्हणाले की हायड्रोकार्बन, सोने आणि डायमंड, लाकूड, फार्मा, शेती, वीज निर्मिती, विमानचालन, रेल्वे आणि रसद यासारख्या क्षेत्रामध्ये भारत आणि रशियाला सहयोग करण्याची संधी आहे.

रशियाच्या आर्थिक विकासाचे मंत्री श्रीमान मॅक्सिम ओरेस्किन म्हणाले की रशिया भारताबरोबर आर्थिक सहकार्य वाढवण्याच्या धोरणाची तयारी करीत आहे. त्यांनी सांगितले की रशिया राष्ट्रीय चलनातील व्यापाराशिवाय गुंतवणूक आणि संरक्षण करारासह भारतासह दुहेरी कराराचा करार टाळत आहे.

Share on Social Media
0

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *