suresh prabhu

भारताची अर्थव्यवस्था मजबूत बनविण्याच्या क्षमतेच्या मार्गावर येत असलेल्या अनावश्यक नियमांना वगळण्याची गरज – सुरेश प्रभु

देश व्यापार

वाणिज्य व उद्योग आणि नागरी उड्डयन मंत्री श्री.सुरेश प्रभु यांनी दहा ट्रिलियन डॉलर्सची अर्थव्यवस्था बनविण्याच्या भारताच्या क्षमतेच्या मार्गावर येत असलेल्या अनावश्यक आणि अनुत्पादक नियमांना वगळण्याची गरज यावर भर दिला. ते नवी दिल्ली येथे पीएचडी चेम्बर्सच्या वार्षिक सत्राला संबोधित करत होते.श्री.प्रभु म्हणाले, डीआयपीपी सचिवालयाच्या अध्यक्षतेखाली स्थायी समिती स्थापन केली गेली आहे ज्याची तपासणी केली जाऊ शकते. त्यांनी उद्योग मंडळाला लवकर अशा नियमांची ओळख करण्यास उद्युक्त केले.

वाणिज्य मंत्रालयाने म्हटले आहे की भारताने व्यवसायात सहजतेने महत्त्वपूर्ण प्रगती केली असली तरी अजून बराच काळ गेला आहे. सुरेश प्रभु यांनी जिल्हा पातळीवर व्यवसायाची सोय सुधारायला सांगितले. त्यांनी सांगितले की या जिल्ह्यातील वाढीस ३ % ने वाढविण्याच्या यंत्रणेची अंमलबजावणी करण्यासाठी पायलट प्रकल्पाच्या रूपात देशातील पाच राज्यांमध्ये ६ जिल्ह्यांची निवड केली आहे. जिल्हा पातळीवर वाढ राष्ट्रीय पातळीवर जीडीपीमध्ये वाढेल. ते म्हणाले की यामुळे सरकारसाठी फक्त महसूल मिळणार नाही तर जिल्ह्यात अधिक रोजगार निर्मिती होईल. तथापि सुरेश प्रभू यांनी सावध केले की पर्यावरणाच्या संरक्षणास कोणत्याही किंमतीत कधीही तडजोड केली जाऊ नये. सन २०१८ मध्ये उत्कृष्टतेसाठी पीएचडी वार्षिक पुरस्कारही त्यांनी दिले.

Share on Social Media
0

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *