suresh prabh 2

दक्षिण आशियातील प्रादेशिक व्यापारावरील जागतिक बँकेच्या अहवालाचा सुरेश प्रभू यांनी शुभारंभ केला

देश व्यापार

केंद्रीय वाणिज्य व उद्योग आणि नागरी उड्डयन सुरेश प्रभु यांनी नवी दिल्ली येथे आयोजित केलेल्या एका सेमीनारमध्ये जागतिक बॅंक ग्रुपचे क्षेत्रीय व्यापार अहवाल “ए ग्लास हाफ फुल-द रीजनल ट्रेड ऑफ प्रॉमिज ऑफ साउथ एशिया” या प्रक्षेपणाचा शुभारंभ केला.

या प्रसंगी बोलताना सुरेश प्रभु म्हणाले की, दक्षिण आशियातील अंतर्गत व्यापाराच्या विकासाची क्षमता अद्याप पूर्णपणे संपली नाही. श्री.प्रभु पुढे म्हणाले की त्यांच्या दोन्ही देशांमधील व्यापाराला चालना देण्याच्या बांगलादेशच्या नुकत्याच झालेल्या भेटीदरम्यान चर्चा झाली आणि बांगलादेश व्यापार मंत्रालयासोबत भारत आणि बांगलादेश या दोन्ही देशांच्या दरम्यान व्यापार आणि गुंतवणूकीची क्षमता विचारात घेण्यास आमंत्रित केले गेले. एक व्यापक आर्थिक भागीदारी करार (सीईपीए) वर कार्यरत आहे. मंत्र्यांच्या नुकत्याच झालेल्या बांगलादेश दौर्यात सात सीमेच्या हाऊटची स्थापना करण्याचा निर्णय घेतला गेला आहे, ज्यापैकी काही त्वरित सुरू होतील. मंत्री पुढे म्हणाले की या क्षेत्रामध्ये सेवा क्षेत्राची क्षमता अद्याप शोधली जाणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *