suresh prabhu pib

भारत जगातील सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या अर्थव्यवस्थांपैकी एक आहे. – सुरेश प्रभु

देश व्यापार

नवी दिल्ली – उझबेकिस्तानबरोबर मजबूत आर्थिक भागीदारीसाठी भारत वचनबद्ध आहे. भारत जगातील सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या अर्थव्यवस्थांपैकी एक आहे आणि एक दशकात भारत जगात तिसरी मोठी अर्थव्यवस्था होईल. भारत उझबेकिस्तानसारख्या भागीदारांसह त्याचे आर्थिक वाढ सामायिक करू इच्छित आहे. आर्थिक क्षेत्रातील वाढ आणि रोजगार निर्मिती वाढविण्यासाठी सेवा क्षेत्रात प्रचंड क्षमता आहे आणि ते भारत-उझबेकिस्तान भागीदारीत महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावेल. उझबेकिस्तानमध्ये कौशल्य विकास प्रशिक्षण केंद्रे स्थापन करण्याची योजना पंतप्रधानांनी दिली. मध्य आशियातील उझबेकिस्तान हे आशिया आणि युरोपमधील एक पुल आहे आणि ते भारताच्या व्यापार धोरणात एक जोरदार क्षेत्र होणार आहे. असे वाणिज्य व उद्योग आणि नागरी उड्डयण मंत्री श्री. सुरेश प्रभु यांनी नवी दिल्ली येथे सुरु असलेल्या उझबेकिस्तान बिझनेस फोरम मध्ये म्हटले आहे.

Share on Social Media
0

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *