suresh prabhu pib

व्यापारासाठी उच्चस्तरीय सल्लागार समिती

देश व्यापार

केंद्रीय वाणिज्य आणि उद्योग तथा हवाई परिवहन मंत्री श्री. सुरेश प्रभू यांनी समकालीन जागतिक व्यापार परिस्थितीत मार्ग शोधून काढण्याच्या संधी शोधण्यासाठी आणि संधींचा पाठपुरावा करण्यासाठी तसेच येणारी आव्हाने हाताळण्यासाठी एक उच्चस्तरीय सल्लागार समिती (एचएलएजी) ची निर्माण केली आहे.

जागतिक व सेवा व्यापार,द्विपक्षीय व्यापार संबंधांचे व्यवस्थापनाच्या धोरणात सुधारणा करण्यासाठी HLAG विचार करेल.

पुढील दोन महिन्यांत HLAG नियमितपणे भेटेल आणि भविष्यातील व्यापार धोरणाची रचना करण्यासाठी, प्रत्येक क्षेत्रासह टीओआरच्या प्रकाशनात विशिष्ट अंमलबजावणीयोग्य शिफारसी करेल. HLAG विशिष्ट निमंत्रकांना आमंत्रण देऊ शकते ज्यांचे इनपुट आवश्यक मानले जाऊ शकतात. डब्ल्यूटीओ स्टडीज (सीडब्ल्यूटीओ) साठी केंद्र, नवी दिल्ली हलागला सचिवालय प्रदान करेल.

Share on Social Media
0

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *